New Tallest statue of Ambedkar outside India स्टॅच्यू ऑफ इक्वॅलिटी : अमेरिकेत डॉ. भीमराव आंबेडकरांच्या सर्वात मोठ्या पुतळ्याचे अनावरण, सोहळ्यात जय भीमचा नारा.

अमेरिकेतील मेरीलँड शहरात डॉ.भीमराव आंबेडकर (Ambedkar) यांच्या सर्वात मोठ्या पुतळ्याचे औपचारिक अनावरण करण्यात आले. या 19 फूट उंचीच्या स्टॅच्यू ऑफ इक्वॅलिटीच्या अनावरण सोहळ्याला अमेरिका, भारत आणि इतर देशांतील 500 हून अधिक भारतीय-अमेरिकन लोक उपस्थित होते. हा पुतळा प्रसिद्ध कलाकार आणि शिल्पकार राम सुतार यांनी तयार केला आहे.

Tallest statue of Ambedkar outside India unveiled in US

भारतीय राज्यघटनेचे शिल्पकार डॉ. भीमराव आंबेडकर (Ambedkar) यांच्या भारताबाहेरील सर्वात मोठ्या पुतळ्याचे अमेरिकेतील मेरीलँड शहरात औपचारिक अनावरण करण्यात आले. या 19 फूट उंचीच्या स्टॅच्यू ऑफ इक्वॅलिटीच्या अनावरण सोहळ्याला अमेरिका, भारत आणि इतर देशांतील 500 हून अधिक भारतीय-अमेरिकन लोक उपस्थित होते. यावेळी उपस्थित सर्वांनी जय भीमच्या घोषणा दिल्या.

राम सुतार यांनी डॉ. भीमराव आंबेडकर (Ambedkar) यांचा पुतळा तयार केला आहे

हा 19 फुटांचा पुतळा प्रसिद्ध कलाकार आणि शिल्पकार राम सुतार यांनी तयार केल्याची माहिती आहे, ज्यांनी स्टॅच्यू ऑफ युनिटी म्हणजेच सरदार पटेल यांचा पुतळा बनवला आहे. गुजरातमधील सरदार सरोवर धरणाच्या खाली नर्मदेच्या बेटावर स्टॅच्यू ऑफ युनिटीची स्थापना करण्यात आली आहे. मुसळधार पाऊस आणि रिमझिम पाऊस पडूनही समतेच्या पुतळ्याच्या अनावरण सोहळ्यासाठी आलेल्या स्पर्धकांचा उत्साह कमी झाला नाही. त्याच वेळी, या ऐतिहासिक सोहळ्याचा भाग होण्यासाठी अनेकांनी सुमारे 10 तासांचा लांबचा प्रवास केला.

भारतीय-अमेरिकनांनी सांस्कृतिक सादरीकरण केले

पुतळ्याच्या अनावरण समारंभानंतर देशाच्या विविध भागांतील भारतीय-अमेरिकनांनी तेथे विविध सांस्कृतिक सादरीकरणेही केली. त्याचवेळी या पुतळ्याच्या अनावरण सोहळ्यात सहभागी झालेले दिलीप म्हस्के म्हणाले की, स्टॅच्यू ऑफ इक्वॅलिटी 1.4 अब्ज भारतीय आणि 4.5 दशलक्ष भारतीय अमेरिकन लोकांचे प्रतिनिधित्व करेल. दिलीप म्हस्के हे अमेरिकेतील आंबेडकरी चळवळीचे नेतृत्व करत असल्याची माहिती आहे.

14 ऑक्टोबर विशेष का आहे?

स्वतंत्र भारतात डॉ.आंबेडकरांना पंतप्रधान जवाहरलाल नेहरू यांच्या पहिल्या मंत्रिमंडळात कायदा व न्याय मंत्री करण्यात आल्याची माहिती आहे. त्याच वेळी, त्यांनी आपल्या समर्थकांसह 14 ऑक्टोबर 1956 रोजी बौद्ध धर्म स्वीकारला. त्याच्या बौद्ध धर्मात परिवर्तनाची तारीख आणि मेरीलँडमधील पुतळ्याच्या अनावरणाची तारीख एकमेकांशी जुळतात.

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Scroll to Top
“Chitrangda Singh’s Hot Party Wear: Get Ready to Sizzle!” “Sonakshi Sinha: A Glamorous Star” Vaani Kapoor’s sexy photo will make your heart beat Gautami Patil’s Hottest Photoshoot Ever Heatwave Alert: Disha Patani’s 10 Hottest Photos Ever! Smiley Faces: Unlocking Happiness Secrets Bhumi Pednekar: Igniting Social Media Conversations From the Heart: Flowers for You Mars: The Story of its Evolution in Pictures Cartoon Meets Creepy