Latest World Cup Update Australia vs South Africa: विश्वचषक स्पर्धेत ऑस्ट्रेलियाचा सलग दुसऱ्यांदा पराभव, दक्षिण आफ्रिकेचा 134 धावांनी पराभव

ऑस्ट्रेलिया विरुद्ध दक्षिण आफ्रिका यांच्यातील विश्वचषक 2023 चा 10 वा सामना लखनौच्या एकना स्टेडियमवर खेळला गेला. दक्षिण आफ्रिकेने ऑस्ट्रेलियाचा 134 धावांनी पराभव करत आपली विजयी घोडदौड कायम ठेवली आहे.Australia vs South Africa ऑस्ट्रेलियाला आपल्या दोन्ही सामन्यात पराभवाला सामोरे जावे लागले आहे. विश्वचषकाच्या इतिहासात सलग दुसऱ्यांदा ऑस्ट्रेलियाचा सामना पराभूत होण्याची ही दुसरी वेळ आहे.

Australia vs South Africa

विश्वचषकाच्या 10व्या सामन्यात दक्षिण आफ्रिकेने ऑस्ट्रेलियाचा 134 धावांनी पराभव केला. लखनौमध्ये खेळल्या गेलेल्या या सामन्यात दक्षिण आफ्रिकेने प्रथम फलंदाजी करताना 7 विकेट गमावून 311 धावा केल्या. त्याच वेळी, संपूर्ण ऑस्ट्रेलियन संघ 40.5 षटकात 177 धावांवर मर्यादित झाला. दक्षिण आफ्रिकेच्या ३१२ धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना ऑस्ट्रेलियाची सुरुवात खराब झाली70 धावांच्या आत पाच आघाडीचे फलंदाज गमावले. डेव्हिड वॉर्नर १३ धावा, मिचेल मार्श ७ धावा, स्टीव्ह स्मिथ १९ धावा, जोश इंग्लिश ५ धावा आणि मॅक्सवेल फक्त ३ धावा करून पॅव्हेलियनमध्ये परतले

ऑस्ट्रेलियाला एकही अर्धशतक झळकावता आले नाही

मात्र, मार्नस लॅबुशेन आणि मिचेल स्टार्कने ऑस्ट्रेलियाचा डाव सांभाळण्याचा प्रयत्न केला, मात्र मार्को जॅन्सनने स्टार्कला (27) बाद करून नवोदित भागीदारी मोडून काढली. लॅबुशेनने सर्वाधिक 46 धावांची खेळी खेळली. पॅट कमिन्सने 22 धावांचे योगदान दिले..

दक्षिण आफ्रिकेकडून कागिसो रबाडाने तीन बळी घेतले. केवश महाराज, शम्सी आणि मार्को जॅन्सन यांनी प्रत्येकी दोन गडी बाद केले. लुंगी Ngidi एक बळी घेण्यात यशस्वी झाली. कांगारूंचा एकही फलंदाज दक्षिण आफ्रिकेच्या गोलंदाजांसमोर टिकू शकला नाही.

क्विंटन डी कॉकची शानदार खेळी

प्रथम फलंदाजी करताना दक्षिण आफ्रिकेने 7 बाद 311 धावा केल्या. क्विंटन डी कॉकने 106 चेंडूत 109 धावांची खेळी केली. तर एडन मार्करामने ५६ धावांची खेळी केली. मिचेल स्टार्क आणि ग्लेन मॅक्सवेल यांनी प्रत्येकी दोन विकेट घेतल्या.

विश्वचषकाच्या इतिहासात दुसऱ्यांदा असे घडले

विश्वचषकाच्या इतिहासात ऑस्ट्रेलियाने सलग दोन सामने पराभूत होण्याची ही दुसरी वेळ आहे. याआधी 2019 विश्वचषक स्पर्धेत सलग दोन सामने हरले होते. दोन विश्वचषक स्पर्धेत सलग चार सामने हरण्याची ऑस्ट्रेलियाची ही पहिलीच वेळ आहे.

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Scroll to Top
“Chitrangda Singh’s Hot Party Wear: Get Ready to Sizzle!” “Sonakshi Sinha: A Glamorous Star” Vaani Kapoor’s sexy photo will make your heart beat Gautami Patil’s Hottest Photoshoot Ever Heatwave Alert: Disha Patani’s 10 Hottest Photos Ever! Smiley Faces: Unlocking Happiness Secrets Bhumi Pednekar: Igniting Social Media Conversations From the Heart: Flowers for You Mars: The Story of its Evolution in Pictures Cartoon Meets Creepy